Tsallake zuwa content
Menene epigenetics? Ana iya canza yanayin ɗan adam da duniya

Menene epigenetics

An sabunta ta ƙarshe a ranar 16 ga Fabrairu, 2022 ta Roger Kaufman

Za a iya canza yanayin ɗan adam da duniya - Menene epigenetics?

Ana iya canza ƙayyadaddun tsarin ɗabi'a

Architect wanda ya mutu a 1988 lissafin lissafi kuma wanda ya lashe kyautar Nobel Richard Feymann ya taba cewa:
Na farko, duk bayyanar da kwayoyin halitta sun ƙunshi ƴan tubalan gine-gine iri ɗaya ne, kuma dukkan dokokin halitta suna ƙarƙashin dokokin zahiri iri ɗaya. Wannan ya shafi atom da taurari har ma da mutane.

Na biyu, abin da ke faruwa a cikin tsarin rayuwa shine sakamakon tsarin jiki da sinadarai iri ɗaya da ke faruwa a cikin tsarin marasa rai.

Yana da matuƙar yuwuwa cewa tsarin tunani a cikin ɗan adam shima wani ɓangare ne na wannan.

canji
Ana iya canza yanayin ɗan adam da duniya

Na uku, babu wata shaida na shirin ci gaban al'amuran halitta.

Die sarkar rayuwa ta zamani ya taso ta hanyar yanayi mafi sauƙi na tsarin bazuwar zaɓi na yanayi da kuma rayuwa na kwayoyin da za su iya daidaitawa.


Na hudu wannan Jami'ar babba da babba dangane da ra'ayoyin ɗan adam na sarari da lokaci.

Don haka da wuya hakan ya kasance Jami'ar an halicce shi don mutane ko kuma ana ɗaukar wannan a matsayin babban jigon sa. A ƙarshe, yawancin halayen ɗan adam ba na asali ba ne amma an koya.

Ana iya canza ƙayyadaddun tsarin ɗabi'a ta hanyar tunani, sinadarai, da hanyoyin jiki.

Don haka ba za a iya ɗaukar yanayin ɗan adam da duniya ba, amma ana iya canzawa.

Source: Johannes V. Butter "Abin da bai yiwu ba jiya"

Menene epigenetics - ba kwayoyin halitta ba ne ke sarrafa mu - muna sarrafa kwayoyin halittar mu

A cikin laccarsa, Farfesa Spitz zai yi magana game da alaƙa tsakanin epigenetics, kwayoyin halitta da tasirin muhalli.

Abin baƙin ciki shine, binciken kimiyya akan waɗannan batutuwa dangane da lafiya da rigakafin an san su ne kawai ga ƙananan masana kimiyya, masu kwantar da hankali da masu sha'awar.

Muna aiki tuƙuru don canza wannan!

Laccar ta yi nazari kan tasirin epigenetic na abubuwan muhalli ga ci gaban ɗan adam da lafiyar ɗan adam da kuma damar da ke tattare da mu duka tare da yin rigakafin cututtukan da ba su da yawa.

Wannan ya haɗa da hasken walƙiya akan batutuwan bitamin D da rana, Sport da motsa jiki, abinci mai gina jiki da microbiota, fatty acid, abubuwan zamantakewa da kuma tunanin ɗan adam.

Kammalawa: Lallai mutane ba ƙaƙƙarfan ƙira ba ne kuma kwayoyin halitta kawai ke ƙayyade yanayin wasu cututtuka.

Matsalar galibi ita ce abubuwan da aka kera na muhalli na al'ummar masana'antar mu.

Amma waɗanda suka san haka za su iya taimakon kansu da sauran su. Ka taimake mu ka yada labari!

Cibiyar Nazarin Magungunan Dan Adam
Mai kunna YouTube

Kai ne abin da kuke yi: Yadda motsa jiki ke canza kwayoyin halittar ku gida cuku

Wasanni yana kawo bambanci. Amma tunanin cewa motsa jiki ko da yana da tasiri mai kyau a kan kwayoyin halittarmu sabon abu ne. Masu bincike sun sami damar nuna sauye-sauyen epigenetic ta hanyar wasanni - a cikin yankunan da ke da mahimmanci ga ingantaccen tasirin kiwon lafiya na wasanni.

Quarks
Mai kunna YouTube

Wasanni yana kawo bambanci.

Amma tunanin cewa motsa jiki ko da yana da tasiri mai kyau a kan kwayoyin halittarmu sabon abu ne.

Masu bincike sun sami damar nuna sauye-sauyen epigenetic ta hanyar wasanni - a cikin yankunan da ke da mahimmanci ga ingantaccen tasirin kiwon lafiya na wasanni.

Author: Mike Schaefer

Menene epigenetics? – mu kwayoyin halitta ne ko muhalli? | Farashin Einstein

Na dogon lokaci, masana kimiyya sun ɗauka cewa abubuwan gadonmu ne kawai ke tsara ci gaban ilimin halittarmu.

Yanzu ya bayyana a fili cewa DNA ba ta bayyana komai ba. Hatta tagwaye masu kamanceceniya da jinsi ba sa kamanni kuma suna tasowa daban.

Domin yanayin mu ma yana da tasiri a kan yadda kwayoyin halittarmu suke bayyana. "Einstein" a kan enigma na epigenetics.

Farashin Einstein
Mai kunna YouTube

Menene epigenetics? – Marufi art a cikin tantanin halitta

Tasirin muhalli na iya shafar abubuwan haɗin methyl akan sunadaran histone na chromosomes.

Wannan yana canza matakin marufi na DNA - kuma wannan yana ƙayyade ko ana iya karanta takamaiman kwayar halitta ko a'a.

Ta wannan hanyar, yanayi zai iya tsara halayen kwayoyin halitta fiye da tsararraki.

Thomas Jenuwein yayi bincike akan yadda ƙungiyoyin methyl suke haɗe zuwa ga tarihin tarihi.

Kamfanin Max Planck
Mai kunna YouTube

Hoto mai sauri: Hey, Ina so in san ra'ayin ku, bar sharhi kuma ku ji daɗin raba post ɗin.

1 tunani akan "Mene ne epigenetics"

Leave a Reply

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *